Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

............ถามเรื่อง FILTER - ฟิลเตอร์.............

ผมเป็นคนนึงที่ใช้กล้องของ PENTAX

รุ่นที่ผมใช้คือ  K200D +เล่นKID

ตั้งแต่ซื้อมายังไม่ได้ซื้ออะไรเพิ่มเติมนอกจาก ถ่านแบตเตอรี่

ด้วยความรู้ความเข้าใจในตัวกลัองและอุปกรณ์รวมไปถึงการถ่ายภาพต่างๆยังน้อยมาก

ตอนนี้จึงได้เข้ามารบกวนสอบถามรุ่นพี่ที่มีประสบการณ์  ว่า

1. FILTER - ฟิลเตอร์  ผมน่าจะซื้อของอะไรดีครับใช้กับเลนส์คิดนะครับ ราคาเท่าใหร่     แล้วก็

2. ผมอยากได้เลนส์ที่ถ่ายภาพ คนออกมาสวยๆ  โดยที่ราคามือใหม่ไม่แพงจนเกินไป

ไม่แน่ใจว่าเค้าเรียกกันว่าเลนส์ ฟิกส์ หรือเปล่าครับ  ราคาเท่าใหร่ครับโดยประมาณ

เห็นสมควรว่าน่าจะซื้อมาหรือไม่หรือว่ายังไง

หรือหากต้องการแนะนำมือใหม่ให้เก่งขึ้น  ก็รบกกวนช่วยหน่อยนะครับ

โอกาสหน้าจะเอารูปมาฝากนะครับผม

จากคุณ : under_class - [ 14 พ.ค. 52 15:39:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom