Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แบตกล้อง DSLR ของ Canon VS Nikon ใครใช้ทนกว่ากัน (จำนวนภาพต่อชาร์จหนึ่งครั้ง)

อยากทราบว่า กล้อง DSLR แบตของ Canon VS Nikon หลังจากชาร์จเต็ม ใครใช้ได้ทนกว่ากันครับ ปริมาณการถ่ายภาพ พอดีได้ยินมาว่าของ Nikon D40 เขาว่าถ่ายได้ประมาณ 1000 ภาพ ของพี่ที่เขาใช้อยู่บอกมา เลยอยากทราบว่าจริงไหมครับ อยากรู้จากผู้ใช้จริงนะครับว่าใช้รุ่นอื่นๆ ใช้ได้กันประมาณเท่าไร ผมยังไม่มีหรอกครับ เลยอยากหาข้อมูลก่อน ว่าใครอึดกว่าครับ ^-^'
    ส่วนเรื่องคุณภาพ ของภาพที่ถ่ายก็กำลังศึกษาอยู่ครับว่าใครให้ภาพสดกว่า แต่เท่าที่ฟังมาส่วนมากเชียร์ เจ้านิค จริงๆ ผมเอนมาทางน้องแคน
    !!!เอ ตั้งถามเรื่องแบต ไหงมาเรื่องคุณภาพ ของภาพได้หวา เอาเป็นว่าถ้าท่านใดใช้จริงอยู่ ก็เม้นแนะนำเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจหน่อยครับ และเผื่อไว้เป็นความรู้ด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : k8550_kamol - [ 15 พ.ค. 52 01:04:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom