Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ลองฟิล์ม ROLLEI RETRO-400S B&W New Emuision

สั่งฟิล์ม  ROLLEI  RETRO-400S  B&W  New Emuision มาเล่นครับ เป็นรุ่นใหม่ล่าสุดครับ ปรับปรุงใหม่หมดทั้งกระดาษนำฟิล์ม ตัดปลายกระดาษแบบใหม่ แกนฟิล์มรุ่นใหม่ เทปติดม้วนฟิล์มแบบสติ๊กเกอร์ โดยรวมปรับปรุงดีขึ้นทั้งหมดครับ ทีนี้ก็ต้องลองถ่ายแล้วล้างดูครับ ว่าปรับปรุงอะไรเกี่ยวกับเนื้อฟิล์มบ้าง หยิบมาลองหนึ่งม้วนเมื่อวานครับ ล้างเสร็จเมื่อคืน สแกนเมื่อเช้าครับ ถ่ายภาพที่ซอยข้างๆหมู่บ้านนวธานี สุขาภิบาล 2 ครับ เป็นซอยของชาวบ้านเลี้ยงวัว-แพะครับ ผมขับรถผ่านก็จะเห็นสะพานไม้อันนี้ จากริมถนนเลยครับ เขาไว้ข้ามจากถนนใหญ่เข้าบ้านเขาครับ ที่ถ่ายภาพประจำผมครับ ฝนตกน้ำก็จะท่วมครับ ผมเล็งสะพานไม้ไว้หลายหนแล้วครับ แต่ไม่ได้ถ่ายสักทีคราวนี้เลยได้ลอง ....*0*

จากคุณ : NENO-C - [ 26 พ.ค. 52 09:12:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom