Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สอบถาม CANON 450D และเลนส์ 55-200mmiS และอื่นๆค่ะ ได้โปรดช่วยเราด้วยค่ะ : )

พอดีตอนนี้รู้สึกว่าอยากได้ dlsr มาซักตัว
    หาข้อมูลเพิ่มเติมมาได้ซักพัก ( แต่ก็ยังไม่รู้เยอะ )
    ตัดสินใจได้แล้วว่าจะซื้อ 450 d มาซักตัวค่ะ ^^

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเลนส์ 18-55mm ซึ่งมีใหใน kit
    ราคาอยู่ที่ 21990 (ถือว่าแพงมั้ยค่ะ ?)
    มีประกัน 1 ปี  ของทางร้าน

แต่ถ้าหากซื้ออีกเซ็ทนึง
    450d ( Kiss X2 ) มีสสองเลนส์คือ 18-55mm และ 55-200 is ราคาอยู่ที่ 29500

พี่ๆว่าเซ็ทไหนคุ้มค่ากว่ากันค่ะ

พอดียังไม่ค่อยรู้รายละเอียดของ เลนส์55-200 เท่าไหร่อะค่ะ อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจเนื่องจากไม่มีความรู้เรื่อง DSLR เลยก็ว่าได้ . . ใครมีรูปของทั้งสองเลนส์ก็รบกวลงไว้นิดนึงจะขอขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ

รบกวนพี่ๆลุงๆแนะนำนิดนึงค่ะ

อยากรู้ว่าราคาเลยส์เดี่ยวๆของ 55-200 mm อยู่ที่เท่าไหร่ เพราะส่วนต่างของสองเซ็ทนี้คือ 7,510 บาท อะค่ะ ถ้าเลนส์ซื้อแยกแพงกว่ากันเยอะก็จะได้ถอยเซ็ทสองมาเลยอะค่ะ

ps.ใครมีร้านกล้องเจ๋งๆแนะนำทีค่ะ เดินดูหลายๆทีแล้วราคาห่างกันเป็นพันก็มีบ้าง แต่อยากได้ที่ประกันดีดีอะค่ะ กลัวโดนหลอก.. ไปซื้อเองก็กลัวเพราะเช็คไม่ค่อยเป็นว่ากล้องใหม่หรือเก่ายังไง รบกวนพี่ๆทีน่ะค่ะ

ขอขอบคุณทุกท่านมากๆๆเลยค่ะ

จากคุณ : Fobissea - [ 29 พ.ค. 52 01:57:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom