Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มือใหม่ DSLR ตัดสินใจจะเลือกนิกส์ แต่มีข้อสงสัยว่า....

สงสัยค่ะว่าพวก นิกส์รุ่นเล็กๆอย่าง D60 ต้องใช้เลนส์ของนิกส์เท่านั้นหรือเปล่าคะ สามารถไปใช้เลนส์ของซิกม่า หรือยี่ห้ออื่นๆได้มั้ยคะ เท่าที่ดูราคาเลนส์ของนิกส์ถ้าจะซื้อเพิ่มในอนาคต แพงเอาการอยู่เหมือนกัน ใจชอบสีสันจากนิกส์มากๆเลย ยังไม่ถูกใจหนอนเท่าไร แต่ถ้ามีข้อจำกัดเรื่องเลนส์ แนะนำเป็นหนอนรุ่นไหนดีคะ ที่ราคา และคุณสมบัติใกล้เคียงกัน  หรือนิกส์รุ่นใหญ่ราคาไม่เกิน 30000 บาท และไม่มีข้อจำกัดเรื่องเลนส์ ช่วงนี้ได้เที่ยวเยอะค่ะ อยากมี DSLR ไว้ถ่ายวิว จะซื้อกล้องวันอาทิตย์นี้แล้วค่ะ รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆห้องกล้องด้วยนะคะ

จากคุณ : Vizenza - [ 5 มิ.ย. 52 20:31:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom