Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+ o + o + [Crying out HURT in the center of the world: ร้องไห้ให้ดังที่กลางใจโลก] + o + o +

สวัสดีครับพี่น้องชาวหนอน ยังจำลอคอินนี้ได้หรือเปล่าเอ่ย ^__^

เพิ่งกลับมาจากธิเบตมาได้ วีคกว่าๆ แล้ว เลยเอารูปมาอวดบ้านเก่าของเราที่นี่ ...

หวังว่ารูปงวดนี้คงจะถูกใจไม่แพ้ทริปที่ผ่านๆ มานะครับ
    เคยสัญญากับตัวเองไว้ว่าจะเดินทางไปใน 10 ประเทศ ภายในระยะเวลา 10 ปี
    แล้วเหมือนว่า "จีน" กับ "ธิเบต" จะเป็นจุดหมายที่ 9 และ 10
    (ส่วนตัวขอแยกนับจีนและธิเบตว่าเป็นจุดหมายที่แตกต่างกัน ทั้งที่ในความเป็นจริงธิเบตเป็นเขตปกครองของจีนก็ตาม)
    นั่นหมายความว่าผมทำตามสัญญาได้เร็วกว่า 1 ปี

คงไม่มีบรรยายนะครับ ยังไม่หายเศร้าดีเท่าไหร่เลย
    เหมือนว่าพอจะได้เดินทางไกลเมื่อไหร่ มีอันต้องได้อกหักทุกทีเลย 555 ไม่รู้ว่าเพราะอะไร ฮ่าฮ่าฮ่า
    แต่ก็ดีนะหนีหายไปครึ่งเดือนก็ทำให้คิดอะไรได้บางอย่างพอสมควร
    "แล้ววันนึงเราคงจะสามารถก้าวข้ามผ่านความรู้สึกนี้ไปได้เอง"

จะว่าไปอกหักบ่อยๆก็ดีนะ จะได้เที่ยวบ่อยๆ  ฮ่าฮ่าฮ่า
    ตอนนี้เต็มหัวไปหมดเลย ทั้ง เชครีพับลิค โปแลนด์ เกาหลี ญี่ปุ่นรอบ 2 โอ้ยยยยยยย อยากไปหมดเลย 555

จากคุณ : friday:fineday - [ 21 มิ.ย. 52 19:51:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom