Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

++ขอถามน้าๆ ผมใช้D90 เพิ่งซื้อมาคับ++

ผมเพิ่งหัดเล่นกล้องคับตอนนี้ใช้ D90 เลนส์ 18-105 VR อยู่คับ

อยากถามน้าๆว่า ถ้าอยากได้เลนส์อีกสักตัวแนะนำตัวไหนอ่ะคับ

แล้วเลนส์ AF 50mm F1.8 ใช้ถ่ายรูปแนวไหนอ่ะคับ เห็นราคาถูกดี

สุดท้ายถ้าอยากไปถ่ายรูปด้วยที่ออกทริป ผมไปได้ด้วยมั้ยคับ

เห็นรูปที่ลงโพสกันอยากถ่ายได้แบบน้าๆบ้าง (มือใหม่ใจรักคับ)

แก้ไขเมื่อ 24 มิ.ย. 52 16:08:00

จากคุณ : Davinlanla - [ 24 มิ.ย. 52 15:55:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom