Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยผมด้วยครับ จะซื้อกล้องระหว่าง Canon 450D กับ Nikon D5000 จะซื้ออาทิตย์หน้านี้เเล้วครับ ช่วยแนะนำผมด้วยครับได้โปรด!!! vote  

สวัสดีน้าๆห้องกล้องทุกคนเลยนะครับ เนื่องจากสองอาทิตย์ที่เเล้วกล้องของผมโดนขโมยครับ เดิมผมใช้ Nikon coolpix P80 ครับ เเต่มันถูกขโมยไปเเล้ว ตอนนี้พอทำใจได้เเล้ว เหอๆ เจ็บใจๆ ตอนนี้เลยอยากได้กล้องตัวไหม่
คือจะเล่น DSLR  ไปเลยครับ เเต่ก่อนดู Nikon D60 ไว้ เเต่พอมาเจอNikon D5000 เลยเปลี่ยนใจครับ เรื่องของเรื่องคือว่า ตอนนี้กล้องNikon D5000
ราคาอยู่ที่ 829 Euros ซึ่งขายกะเลนส์ kit 18-55 ส่วน Canon 450D ราคาก็789 Euros ซึ่งขายกะเลนส์ kit 18-55และ เลนส์ 55-250 ราคาถูกกว่าNikon D5000 ตรงนี้เเหละครับที่ผมลังเลใจอยู่ แต่ในลึกๆเเล้วผมเอียงไปทางNikon D5000 เพราะติดใจที่สีจัดจ้านดีครับ อีกอย่างผมชอบถ่ายวิวไปประมาณ 80% ซึ่งผมคิดว่าเลนส์ 55-250 ไม่สำคัญกับผมเท่าไร....

แล้วน้าๆมีความคิดเห็นกันอย่างไรบ้างครับ ผมจะตัดสินใจยังไงดี อยากได้ คห. จากน้าๆเยอะๆครับเอาไว้ตัดสินใจครับ

ปล. ผมจะซื้อที่ ปารีส อ่ะครับ อยากซื้อก่อนกลับไปเที่ยวไทย อีกสามอาทิตย์ข้างหน้าครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

จากคุณ : เสี้ยวขาวฯ
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 52 06:11:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com