Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<+<+<+ ตลาดปลาซึคิจิ - Tsukiji Fish Market +>+>+>  

แฮ่ๆ  ด้วยความขอบคุณจากกิจกรรมกับทางพันทิป กะ Asahi Super Dry ครั้งกระโน้น

ยังมีภาพให้แปะไม่หมดเลยคร้าบขี้แง

แต่ด้วยสถานการณ์ทางคอมพิวเตอร์ของผม  เพิ่งจะสามารถคืนชีพได้เต็มร้อยในไม่กี่วันคร้าบ  แฮะๆ

----
ครับ   ก็ขอพาเที่ยวเลยละกันครับ
จากคราวก่อน ที่พาไปสถานที่หลักๆ ตามโปรแกรมทัวร์ของคณะแล้ว  ก็ได้พักผ่อนกัน.....หลังจากเหนื่อยการเดินทางมาทั้งวัน

ผมรีบนอนเลยคร้าบ  เพราะคิดว่าต้องหาทางชิ่งไปตลาดปลาซึคิจิให้ได้
คราวก่อนโน้น ไปกะพี่ๆ ที่เค้ามีประสบการณ์ ผมได้แต่ตามๆ ไป

แต่คราวนี้ ฉายเดี่ยวครับ
เลยต้องทำการบ้านเยอะหน่อย เหมือนเดิมครับ  เริ่มจาก google ชีวิตผูกพันมาก

ข้อมูลที่ต้องหานะครับ
1.การเดินทางไปตลาดปลาซึคิจิ
2.เวลาดำเนินกิจกรรมต่างๆ  ที่นี่มีการประมูลปลา อันเป็นที่ดึงดูดนักท่องเที่ยวนานาชาติครับ
3.เวลาเดินรถ
4.แผนที่ตลาดปลาโดยสังเขป
5.กฏ กติกา มารยาท

---
ไอ้ 5 ข้อนี้ผมมาสรุป เมื่อกลับมาแล้ว  ตอนไปทำได้ไม่กี่ข้อครับ  แฮ่ๆ

จากคุณ : ก้อง : )
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 52 23:12:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com