Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอระบายกับความห่วยของ canon เรื่องจริงที่เกิดกับผม  

ขอท้าวความก่อนนะครับ ผมใช้กล้องมาได้ 3-4 ปีแล้ว กล้องตัวแรก 350d ซื้อมาตอนหัดถ่าย ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอเริ่มถ่ายไปวัดไปวาได้ก็ซื้อกล้องใหม่คือ แคนนอน 40d ซื้อเมื่อ วันที่ 2 ก.พ. 51 เครื่องศูนย์กับราคาเกือบสี่หมื่น (สำหรับผมกับราคานี้ก็เยอะเอาการอยู่) มีปัญหาเกิดขึ้นครับ ผมไม่ได้เป็นช่างภาพอาชีพ ใช้กล้องไม่หนักเลย อาการคือ
ครั้งที่ 1   หลังจากซื้อมาได้ 3-4 เดือน ขึ้น error 99 ตอนถ่ายงานแต่งเลย ผมไม่รอช้าส่งเครื่องเข้าศูนย์ที่มาบุญครอง สรุป ช่างเปลี่ยนม่านชัตเตอร์ให้
ครั้งที่ 2   เป็นหลังจากเข้าไปซ่อมศูนย์ครั้งแรก 4 เดือน เกิดอาการขึ้นอีก กดชัตเตอร์แล้วเครืองค้างดับไปเลย เอาเข้าศูนย์ ช่างบอก mirror box กระจกเสียต้องเปลี่ยน
ครั้งที่ 3   เมื่อ ประมาณ เดือนพ.ค.52 อาการ กดแล้วเครื่องค้าง เอาเข้าศูนย์ที่มาบุญครอง ตอนนี้หมดประกันแล้ว ช่างบอกระบบชัตเตอร์เสีย ซ่อมให้ฟรีไม่คิดเงิน ตอนนี้ผมเริ่มระอากับความห่วยแล้ว
ครั้งที่ 4 เกิดขึ้นสดๆ ร้อน กดชัตเตอร์ขึ้น error 99 อีก เป็นหลังจากซ่อมครั้งที่ 3 เกือบ 2 เดือน คราวนี้ผปมเหลือจะทน ต้องเสียเวลา เสียเงินนั่งรถไปอีก ไปศูนย์ใหญ่ที่สาธร ถามพนักงานว่าจะแก้ปัญหาให้ผมได้อย่างไร เอาเครื่องที่ไม่ได้คุณภาพมาขายให้กับลูกค้า คำตอบคือ ต้องให้ช่างเค้าลองซ่อมดูก่อน แล้วเรื่องราคาจะแจ้งกลับมาอีกที่ สรุปผมใช้เครื่องมา 1 ปีกับ 5 เดือนผมต้องส่งศูนย์ซ่อมไป 4 ครั้ง ไม่รู้ว่าจะมีครั้งที่ 5 , 6 , 7 หรือเปล่ากลุ่มใจจริงๆ ว่าจะขายทิ้งแต่เดี๋ยวก็เป็นปัญหากับคนอื่นที่ซื้อต่อไปอีก

แค่อยากมาระบายให้เพื่อนๆฟังเท่านั้นครับ ข้อความที่ผมบอกเป็นความจริงทุกประการ ใครเคยเจอปัญหาอย่างผมบ้าง ไม่รู้จะทำอย่างไรดีกับความห่วยของสินค้าไม่ได้คุณภาพ

จากคุณ : 350dee
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 52 18:25:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com