Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

CANON IXUS 860 มีจุดดำขนาดใหญ่ที่หน้าจอค่ะ  

CANON IXUS 860 ซื้อมาประมาณปีครึ่งค่ะ เริ่มเห็นอาการเป็นจุดมัวจางๆขนาดเล็กมา 2 เดือนแล้วแต่คิดว่าไม่เป็นไร พอวันนี้นำมาถ่ายภาพปรากฏว่ามีจุดดำขนาดใหญ่ และมีเส้นขีดๆขึ้นด้วยค่ะ ทั้ง 2ฝั่งของจุดดำ ขึ้นมาค่ะ แต่ภาพที่ถ่ายไม่มีจุดดำนะคะ

โทรถามที่ CANON บอกว่าเป็นอาการเสียที่จอ เลยประกัน 1 ปีแล้วต้องเสียค่าซ่อม

อาการประมาณนี้ค่าซ่อมเท่าไรคะ จริงๆ แล้วเกิดจากควมบกพร่องจากเครื่องหรือไม่คะ เพราะถ้าเป็นอย่างนั้น CANON น่าจะต้องดูแล

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ค. 52 17:21:26

จากคุณ : JOYW1
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 17:14:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com