Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.........................เกือบจะได้ฟันอยู่แล้วเชียว.........................  

ไม่ได้ฟันใครที่ไหนหลอกครับ  อิอิ     เจ้าต้นจำปีน่ะครับ มีคนมาขายให้ถึงหน้าบ้าน  แล้วพอดีเพิ่งปลูกบ้านเสร็จใหม่ๆ ที่ว่างเหลือไว้ปลูกดอกไม้ยังโล่งอยู่ เลยซื้อไว้ คนขายบอกว่าเป็นต้นจำปีสามสี (มีรูปให้ดูด้วย)  อย่าหัวเราะเยอะเย้ยกันนะครับ มีคนโดนหลอกกันเยอะ ไม่เชื่อลองค้นคำว่า " จำปีสามสี " ดูสิครับ  นอกจากโดนหลอกแล้วแถมยังมีคนฟันทิ้งไปแล้วเหมือนกัน..........อิอิ

หาดูในเวปบ้างก็เรียกว่า จำปีสีนวล  แต่ลักษณะดอก ใบ ก็ไปเเหมือน จำปีสิรินธร  ที่มีถิ่นฐานอยู่ลพบุรี  เลยไม่รู้ว่าจะเรียกอะไร    แต่ที่แน่ๆ เกือบจะโดนฟันทิ้งเหมือนคนอื่นสะแล้ว  เพราะปลูกมา 4 ปี เพิ่งจะมีดอกให้ดู  วานนี้มีบาน 2 ดอก เลยสอยมาถ่ายรูปให้ชมตามประสาเบอห้าน่ะครับ

จากคุณ : HS6GDE
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 52 10:20:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com