Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปริ้นภาพ 1 ภาพ  

ถ่ายภาพมาพอสมควรแล้วครับ ได้แต่สแกนลงภาพไม่ค่อยจะได้ปริ้นสักเท่าไหรครับ พอดีกระดาษที่สั่งนำเข้าพึ่งมาถึงครับ กระดาษ ILFORD MULTIGRAD FB WARMTONE ครับ เป็นกระดาษที่ให้โทนอุ่นครับ เลยหยิบมาปริ้นภาพม้าชุดที่แล้วที่ลองใช้ฟิล์ม FUJI ACROS ครับ ลองชมภาพปริ้นลงกระดาษอัดขยายภาพแล้วสแกนดู เปลี่ยนบรรยากาศการโพสภาพครับ แต่ใช้เวลาทำภาพนานหน่อยครับ ภาพนี้เร่มทำภาพ 3 ทุ่มครับ ภาพเสร็จแล้วแห้งพอจะสแกนได้สแกนแล้วลงโพสก็เกือบเที่ยงคืนครับ สนุกๆครับ มีเวลาก็ยุ่งเกี่ยวกับภาพกับกล้องกับฟิล์ม ที่ชอบที่ชอบครับ
ข้อมูลทางเทคนิค
ปริ้นภาพจากฟิล์ม FUJI ACROS DEVELOPER ILFORD ID-11 6.45 MIN. 20C.
กระดาษ  ILFORD MULTIGRAD FB WARMTONE
น้ำยา DEVELOPER ILFORD WARMTONE 1:9 3 MIN.20C.
เครื่องอัดขยายภาพ DURST LABORATER 1200+CLS500 COLORHEAD
LENS เครื่องอัดขยายภาพ RODENSTOCK RODAGON-G F.150/5.6  ใช้เอฟ 8 เวลา 80 วินาที ฟิลเตอร์เกรด 3ครึ่ง 17Y75M
ขอบคุณที่แวะเยี่ยมชมภาพครับ

จากคุณ : NENO-C
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 52 23:43:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com