Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เฮ้ออออ.... ไม่คิดเลยว่าจะเกิดกับตัว (Kit is ไมโฟกัส) ขอถามน้าๆครับ  

เพิ่งสดๆร้อนเลยคร้าบบบบบพี่น้อง อยู่ๆ 18-55 is ของป๋มมันไม่โฟกัสเลยอะ ขี้แง
ลองดูข้างๆ ก็ปรับไปAFแล้วนะ ลองเปลี่ยนเป็น 50 1.8 ก็โฟกัสได้
สงสัยเลนส์อยากไปเที่ยวMBKอะ หยอกเย้า ใบแดง

เข้าคำถามเลยแหละกัน
1. ศูนย์แคนนอนที่มาบุญครอง เค้าซ่อมให้เลยรึเปล่าครับ หรือว่าเราต้องลุยศูนย์ใหญ่เลย
และถ้าที่มาบุญครองซ่อมได้ รอนานไหมครับ (พอดีอยู่ปทุมฯน่ะครับ ไม่อยากเดินทางหลานรอบ)
2. เลนส์ยังมีประกัน แต่จะเสียค่าซ่อมรึเปล่าครับ จำพวกค่าแรงอะ (แล้วประมาณเท่าไรครับ ถ้าต้องเสียค่าใช้จ่าย)

ปล. ใครมีประสบการณ์แนวนี้ เล่าให้ฟังหน่อยครับว่าแก้ยังไง พอดีใช้มาก็หลายยี้ห้อ ไม่เคยไปเที่ยวศูนย์เลยอะ แพลบๆ

ขอขอบคุณน้าๆ ทุกท่านที่เข้ามาอ่านและตอบในกระทู้นี้ล่วงหน้าครับ รักคุณ

จากคุณ : CAMErider
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 52 23:32:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com