Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือ พอแนะนำได้ใหมครับ  

คือผมเป็นคนใช้กล้องสมัยฟิลิม์35มม.ครับ
ใช้ตอนCanon Eos50E ครับ พอมาสมัยี้ เป็นดิจิตอลแล้วใช้ที่ออฟฟิศ ก็
เป็น Canonดิจิตอลปีอกแป๊กทั่วๆไป(ผมทำแนวGraphic Design) ก็เลยต้องรบกวนพวกท่านๆเนี่ยละ แนะนำกล้องดิจิตอลให้หน่อยครับ โดยผมย้ำนะครับเรื่องกล้องดิจิตอล ผมไม่ค่อยมีความรู้มากนักนะครับ
1.ผมเคยมองg10ของแคนนอน เพราะคล่องตัวดีในขณะที่ได้ฟังชั่นแบบ มือโปร
(แหมราคานี่ ดิ กัยเรื่องเส้นของภาพที่ถ่ายออกมา ต้องเช็คซีเรียลนัมเบอร์อีก)
2.อยากได้คุณภาพที่ถ่ายออกมา สีสันหรือความแม่นยำของสีและแสงถ่ายออกมา
ไม่อายเผลอส่างประกวดได้อีก555
3. ความคล่องตัว เลนส์ช่วงดีๆ (อาจจะแอบมาโครได้นิดๆอันนี้อาจลำบากอะ)
4. รุ่นที่แนะนำกับการซ่อมบำรุงความทนทานว่าระดับใหน ศุนย์บริการมีเยอะ และการบริการ
5. ที่แนะนำคนใช้กันเยอะใหม่ พิมพ์นิยมว่างั้น
6. สุดท้ายครับงบประมาณหนึ่งหมื่น ถึง หมื่นเจ็ด
ผมเข้าใจว่าคำตอบมันคงไม่ครอบคลุมหมดหรอกครับ อาจจะได้แค่ข้อ1-4
ช่วยผมจิด นึงนะขอบคุณครับ
ปล. ไอ้เลนส์ที่แถมกับกล้องเนี่ยใจเสาะทุกยี่ห้อเลยปล่าว ตอนที่Eos50eผมนะ มอเตอร์ เอ๋อๆไงก็ไม่รู้
ตอบที่นี่หรือตอบทางนี้ก็ได้ครับ evogoo@yahoo.co.th

จากคุณ : evogoo
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 52 17:36:03 A:124.120.109.130 X: TicketID:197751

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com