Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### เราจะมาจัดทริป OLY BATTLE กันนะครับ ###  

กิจกรรม OLY BATTLE  - เฟ้นหานักถ่ายภาพที่ว่องไว ดุจคมกระสุน -

###หลังจากได้ครุ่นคิดมาทั้งคืน ผมก็ได้ร่างไอเดียเอาไว้ว่า
ผมจะชวนพี่ๆน้าๆห้องโอลี่ ไปออกรอบกับกิจกรรมถ่ายรูปในสนามยิงปืนบีบีกันน่ะครับ
###กิจกรรมนี้ จะจัดขึ้นเพื่อที่ได้จำลองกติกาการเล่นปืนบีบีกันที่กำลังนิยมอยู่ในสมัยนี้ มาประยุกต์เข้ากับการถ่ายรูปที่กำลังได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก

###โดย concept หลักของอาร์ตก็คือ ใช้กล้องแทนปืน, ใช้เม็มโมรี่แทนลูกกระสุน, และใช้ระบบ auto-focus แทนศูนย์หน้า ศูนย์หลังสำหรับเล็ง

###โดยการเล่นก็ให้ลงไปสนามยิงปืน เพื่อไปยิงฝ่ายตรงข้ามกันให้ได้รูปมา เเล้วเอามาดูค่า Exif ว่าใครถูกยิงก่อน เพื่อเอามาตัดสินหาคนที่เเม่นเเละเร็วที่สุด โดยรูปที่เอามานับคะแนนได้ ต้องเห็นว่าเป็นใครเเค่นั้นเอง
(กติกายังมีมากกว่านั้น ผมจะเรียบเรียงให้ดีเเล้วจะเอามาประกาศในวันจันทร์ที่จะถึงอีกทีนะครับ)

###วันเวลาที่จะจัดกิจกรรมนี้ วันอาทิตย์ที่ 6 กันยายน 2552 นะครับ

- ใครที่สนใจ ขอให้เตรียมตัว เตรียมใจ เตรียมออกกำลังกาย เพื่อไป head shot ใน OLY BATTLE ได้เลยนะครับ

- สนามที่จะใช้ทำกิจกรรม ขอระบุว่าอยู่ใน กทม. เเน่นอนครับ

- - - เเล้วพบกันครับผม สวัสดีคร้าบบ   เเช๊ะๆๆๆ (เสียงชัตเตอร์ลั่น)

จากคุณ : อย่าร้องไห้น้า
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 52 19:28:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com