Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอชมภาพจาก D90 แบบไม่แต่งอะไร ขอ JPG จากกล้องครับ...  

ขอชมภาพจาก D90 แบบไม่แต่งอะไร ขอ JPG จากกล้องครับ...

น้าคิดว่าจาก 50D ไป D90 นี่จะมีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ
ที่เปลี่ยนนี่ไม่ใช่เพราะเรื่องสีหรือคุณภาพนะครับ
เป็นเพราะที่บ้านมีเลนส์ Nikon อยู่พอสมควร
แต่ตอนนั้นซื้อ 50D มาแล้วก็ชอบไม่มีปัญหาอะไรครับ

คุณภาพ file JPG ใครแจ่มกว่ากันครับ?

กำลังคิดอยู่จะเปลี่ยนดีไหม หรือว่าใช้ 50D ต่อไป

จากคุณ : ฟางข้าวในทุ่งนา
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 52 17:12:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com