Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

,::.................. ขอถามเกี่ยวกับ film ครับ ..........................::.  

1. ผมมี film ที่ถ่ายแล้ว ขนาดของ film 5.6x7.0 cm ครับ ยี่ห้อ Kodak Pro 160 น่าจะเป็น film 120 ใช่ไหมครับ? (แบบว่าไม่มีความรู้เรื่อง film เลย)

2. ผมสามารถนำไปอัดที่ร้านได้ขนาดสุงสุดเท่าไหร่ครับ ที่ภาพไม่แตก?

3. ถ้าผมจะ scan film ความละเอียดที่ใช้ควรเป็นเท่าไหร่ครับ เพื่อจะเก็บรายละเอียดจาก film ได้ทั้งหมด

ขอบคุณน้าๆ มากครับ

*พิมพ์ขนาดของ film ผิด

แก้ไขเมื่อ 09 ส.ค. 52 18:00:25

จากคุณ : ชนินทร์ธร
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 52 17:59:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com