Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาเลนส์ Normal Zoom ใช้กับ 400D แทน Kit ครับ  

ตอนนี้มีเลนส์แค่ 10-22 กับ Kit ครับ ว่าจะหาเลนส์มาแทนระยะ Normal Zoom ของ Kit ครับ

โดยตอนนี้เท่าที่ลองหาข้อมูลดูก็มาลังเลระหว่าง 24-105 f/4L กับ 17-55mm f/2.8 IS

อยาก ให้น้าๆ ช่วยแนะนำด้วยครับว่าควรเลือกเลนส์ตัวไหนดี เน้นการถ่ายสไตล์เก็บบรรยากาศการท่องเที่ยวครับ (คน+วิว) ฝีมือคนถ่ายก็ธรรมดาครับเน้นใช้อุปกรณ์ช่วย (ที่ตัดสินใจซื้อ 10-22 ก็เพราะเลนส์ Kit เก็บวิวไม่หมด ก็เลยซื้อมาลองใช้ดูพอใช้แล้วถูกใจมากๆ)

ขอบคุณมากครับ

ปล. เห็นมีบางคนเชียร์ให้ใช้ทำหล่น 17-50mm F/2.8 แล้วเอาส่วนต่างไปทำอย่างอื่นดีกว่า น้าๆ คิดว่ายังไงบ้างครับ

จากคุณ : น้ำค้างในยามเช้า
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 52 17:11:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com