Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** ภาพมาโคร จากเลนส์ kit อีกครั้งนะครับ ***  

.. ครั้งก่อนนั้น นานมากแล้ว ไม่ได้โพสท์นาน เกือบหาปุ่มไม่เจอ ... เพราะว่า ลูกไม่สบายครับ ตอนนี้หายแล้ว ก็กลับมาซนได้เหมือนเดิมละครับ..

ได้ไปถ่ายรูปกับน้องที่เมืองกาญจน์ฯ เขาว่า ไปทริปมาโครกัน พอดีว่า เลนส์มาโคร ก็ดันมาเสียอีกรอบ

อยู่โรงซ่อมไม่ยอมเสร็จซักที มีแต่เลนส์ kit ครับ เอามาต่อกับ Extention Tube 20mm

ภาพส่วนใหญ่ใช้แฟลช Slave สองตัวครับ หน้าด้านขวา 1 ตัว อีกตัวฟรีถือด้วยมือด้านซ้าย ..

ปรับโหมดทุกอย่างเป็น manual ครับ 1/200 F22 iso400 ... เจอตัวไหน ก็ส่องตัวนั้นเลยครับ ...

... ดูกันเล่นๆ เพลิน สำหรับคนชอบมาโครครับ ... และ ขอคำแนะนำ ติ ได้ตามสะดวกเหมือนเดิมครับ ...

........ ตั๊กแตน หนวดสั้น ......

จากคุณ : pax
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 52 11:48:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com