Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยดูช่วงเลนส์ จับคู่เลนส์ให้หน่อยนะคร้าบบ  

พอดีกำลังจะซื้อเลนส์ ช่วยเลือกทีครับ จากที่ดูๆ รูป ชอบๆ ทั้งนั้นเลย 55
ในช่วง sigma 10-20 , 17-70 , nik 18-200 , 70-300 ,fix 35mm.

จับคู่ยังไงดีครับ ขอถ่ายคน ,  วิวทิวทัศน์ , กลางคืน  หรือ มุมกว้างๆ หน่อยน่ะ
แล้วก็ได้หลายๆ แบบ ครอบคลุมๆ หน่อยน่ะครับ

**อ้ออีกอย่าง 70-300 ของ sigma กับ nik ต่างกันมากไหมครับ ???
ขอบคุณมากๆๆๆครับบ ^^

แก้ไขเมื่อ 16 ส.ค. 52 12:48:56

จากคุณ : HAIRLOT
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 52 12:27:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com