Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตกลงเพื่อนๆ พันทิปใช้กล้อง DSLR ยี่ห้ออะไรกันครับ  

canon (108 คน)
  nikon (78 คน)
  olympus (18 คน)
  pentax (11 คน)
  sony (8 คน)

48.43%
  canon (108 คน)
 34.98%
  nikon (78 คน)
 8.07%
  olympus (18 คน)
 4.93%
  pentax (11 คน)
 3.59%
  sony (8 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 223 คน

ถามเล่นๆ ครับ ผมใช้ canon อยู่ครับ เห็นอ่านๆ ในห้องรวม เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หลายคนให้ความเห็น เรื่องกล้อง จะนิยม nikon เสียส่วนมากครับ ผมเลยมีคำถาม ว่า เอ้ ทำไมกล้อง canon มียอดขายเยอะ ไปๆ มาๆ ยอดของ canon มากกว่า nikon จริงหรือเปล่าในชุมชนพันทิป

ขอร้อง
ได้โปรดอย่าทะเลาะ อย่าบรัพ เรื่อง feature เรื่องสี เรื่องค่ายนะครับ ได้โปรดให้ความเห็นอย่างสุภาพ

ส่วนตัวผมใช้ 40D ครับ voteไปหนึ่งสำหรับ canon

จากคุณ : civic_coupe
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 52 13:57:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com