Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลอง D5000 + Tamron SP 90mm f/2.8 Macro เพิ่งถอยมาเมื่อเช้านี้เองครับ  

ปกติ ผมใช้แต่  macro  มือหมุนล้วนๆครับ  
แต่บางอารมณ์  เกิดขี้เกียจหมุน  หมุนไม่เข้า  ก็เลยอยากมีเลนส์  auto  ไว้ถ่ายสาวมั่ง  ถ่าย macro  มั่งหนะครับ  

เจ้า Tamron  ตัวเนี้ย  มี Build in motor  สำหรับ  D40 D60 D5000   หามาน๊านนานครับ    

เห็นราคาของหิ้ว ประกันร้าน    12500-12900   แถวเชียงใหม่นี่ ไม่เห็นมีร้านใหนขายสักร้านเลย   ทั้งประกันร้านประกันศูนย์    ถามแล้วถามอีก  ก็ไม่เห็นมีมาขายสักที

เกือบจะสั่งใน ebay  แล้วครับ   $400  รวมค่าส่ง  โดนภาษีอีก 13% แน่ๆ  เบ็ดเสร็จ คงเกิน  15000  โอว แพงชะมัดยาด ไม่เอาดีกว่า

และแล้ว อารมณ์ใหนไม่รู้ ฝากพี่ไปถามที่ Sunny  ครับ พี่ทำงานแถวเจริญกรุงพอดี  
ได้ราคามา  13800  ปกศ  (ร้านอื่นคงถูกกว่านี้อีก)   มันจริงเหรอครับเีนี้ย      เบียดกับของหิ้วเลยครับ   ค้นไปค้นมา   ราคามันลงมาจริงๆด้วยครับ

ว่าแล้วเลยฝากพี่สอยมาตัวนึง

จากคุณ : tamrong
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 52 14:36:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com