Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Canon VS Nikon ????  

พอดีกำลังจะมองหากล้อง DSLR สักตัวนะครับและเป็นมือใหม่มากๆ เลยแวะเวียน
เข้ามาขอความรู้จากห้องพันทิพ เพื่อข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในการตัดสินใจ
เมื่ออ่านไปมาปรากฏว่ามีเรื่องของ Canon กับ Nikon นะครับ เวลา weight
น้ำหนักว่าจะใช้รุ่นไหนดีระหว่าง 2 ยี่ห้อนี้ปรากฏได้คำตอบว่าสองค่าย 2 สไตล์ครับ

จึงเกิดความสงสัยว่า สไตล์ Canon เป็นอย่างไรถ้าชอบอะไรแบบไหน ถึงจะเหมาะ
กับการเล่นยี่ห้อ Canon และ Nikon ต้องเป็นสไตล์ไหนถึงจะเหมาะกับการใช้งาน
Nikon นะครับ ผมจะได้เอามา Weight กับความชอบส่วนตัว และจะได้ฟันธงว่า

ตัวผมเองควรจะใช้กล้องของค่ายไหน และรุ่นไหนอะครับ

รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายตอบคำถามด้วยครับเนื่องจาก มีความสนใจจะถ่ายรูปกับ
เค้าเหมือนกัน แต่ต้องเริ่มต้นจาก กล้องนี่แหละครับ

อารมณ์ถ้าเป็นมือปืน คงต้องมีปืนดี ๆ ที่เหมาะกับเราสักกระบอกสิน่า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : ง่าย ๆ แต่ไม่มักง่าย
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 52 14:19:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com