Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** ต้นจามจุรีย์ยักษ์ .... เมืองกาญจน์ ***  

... เป็นต้นจามจุรีย์ที่ใหญ่ยักษ์จริงๆ ลองดูตามภาพ แล้วเปรียบเทียบกับคนนะครับ ...

ที่ตั้ง : ต้นจามจุรียักษ์ อยู่บนเส้นทางไปอำเภอด่านมะขามเตี้ย บ้านกสิกรรม หมู่ 5 ตำบลเกาะสำโรงหากมาจากวัดถ้ำมังกร เลยจากวัดถ้ำมังกรไปประมาณ 3 กิโลเมตร สามารถเดินทางเข้าไปในกองการสัตว์และเกษตรกรรมที่ 1 กรมการสัตว์ทหารบก ผ่านวัดถ้ำมุนีย์นาถ แล้วเลี้ยวขวา ต้นจามจุรียักษ์มีอายุมากกว่า 100 ปี รัศมีทรงพุ่มเฉลี่ย 25.87 เมตร เส้นผ่าศูนย์กลางร่มเงาประมาณ 51.75 เมตร ความสูงเรือนยอด 20 เมตร มีพื้นที่ของพุ่มประมาณ 1 ไร่เศษ มีทรงพุ่มแผ่กิ่งก้านสาขาใหญ่โตสวยงาม ซึ่งปัจจุบันหาชมต้นไม้ขนาดใหญ่เช่นนี้ได้ยาก

ข้อมูลข้างบน เอามาจากเวปนะครับ ลอง search ใน google มีเยอะเลย ...
ถ้าใครสนใจก็ไปชมกันนะครับ ... วัดถ้ำมังกรทอง วัดถ้ำเสือ วัดถ้ำเขาน้อย ทริปหนอนเราเคยจัดไปนะครับ ...

...ที่มองเห็นจากมุมนี้ เป็นต้นทาง ซ้ายมือ นะครับ ...

จากคุณ : pax
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 52 10:10:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com