Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โปรดระวังสำหรับชาวมือหมุน..  

เนื่องด้วย..ผมเพิ่งเริ่มจะหัดหมุนเลยต้องหาเลนส์หมุนตามที่ประกาศขายตามWeb ต่าง ๆ แล้วก็มาเจอ น้องเพ็ญ 50/1.8 ครับ 2800+อเด๊ปเตอร์EOS (ความที่เราอยู่ตั้งสระแก้วใครล่ะจะขับรถตั้ง 250 กิโลมา กทม.เพื่อซื้อเลนส์ตัวเดียวไป-กลับ 500กิโลครับ ค่าน้ำมันรถผมประมาณ 1000 อย่างต่ำ ไม่รวมค่าทางด่วนนะครับ..) เราก็ถามตรง ๆ ว่าเลนส์เป็นไง เขาบอกว่า สภาพดีมากไร้ฝ้า รา ...เราก็OK ตกลงเราก็โอนเงินให้ก่อน แล้วเขาก็ส่งEMS.มาให้ครับเปิดมา ไอ้หยา! น้องเพ็ญ เราสิวเสี้ยนเต็มหน้าเลย แถมรอยโดนกรีดมาอีกหนึ่งรอยครับ...เราก็โทรไปบอกคนขาย...เหมือนเดิมครับตามสูตรคนขี้โกง...ผมส่งของไปให้คุณน่ะสภาพดีนะครับ..แถมด้วยคำพูดต่าง ๆ นา ๆ
เราก็เตรียมใจไว้แล้วล่ะครับ ..(ยังนึกถึงคำเตือนของพี่โจ แห่งบางปู เคยเตือนเราว่าจะซื้อของพวกนี้ต้องระวังนะ...) สุดท้ายจะบอกว่าคนขายมันใช้
มือถือหมายเลข..081-9220737  มันให้โอนเงินไปบัญชีชื่อ สมิธ ....
เราก็ไม่รู้อีกแหละว่าชื่อจริงมันหรือเปล่า ..แต่เห็นมันโพสใน Thaisecondhand ใช้ชื่อ นาท ครับผม...จบข่าว...
รายงานข่าวโดย..วัชรพงศ์  บุญชูสว่าง จ.สระแก้ว

จากคุณ : หนุ่มปุนโต้
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 52 08:07:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com