Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

..... มาโคร... วันเสาร์ตอนเช้า .....  

... วันธรรมดา ก็ทำงานลูกจ้างหาตังค์ ส่วนวันเสาร์อาทิตย์ เป็นวันครอบครัวและถ่ายรูปบ้าง ...

เช้าวันเสาร์เหมือนเดิม กาแฟหนึ่งถ้วย เลนส์มาโคร กลับมาประจำการแล้ว หลังจากไปอยู่โรงหมอหลายเดือน

ถ่ายเล่นๆ แถวๆบ้าน ... แมลง ใบไม้ ดอกหญ้า ที่พงหญ้าข้างๆรั้วเหมือนเดิม ถ่ายด้วยใจรักเท่านั้น...

สวยไม่สวย ก็ช่วยแนะนำ ติ ชม ได้ตามสะดวกนะครับ ...

... วันนี้ ไม่ได้ใช้แฟลชครับ แสงธรรมชาติล้วนๆ ดัน ISO 800-1600 F ได้แค่ 8-11 เท่านั้น
บางคนก็แนะนำ ให้ใช้แค่ ISO 100-200 เท่านั้น

เพื่อความเนียน เขาอุตส่าห์ทำมาให้แล้ว ใช้ได้นะครับ เดี๋ยวคนทำเขาจะน้อยใจ อิอิ ...

อุตส่าห์ทำมาให้ปรับได้ตั้ง ISO 1600 ... ดังนั้น ลุยกันได้เลยครับ ...

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ย. 52 12:03:43

จากคุณ : pax
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 52 11:45:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com