Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความพยายาม  

ผมกำลังพยายามอยู่ครับ

พยายามทำให้ตัวเองตั้งใจให้มากขึ้น

พยายามศึกษาให้มากขึ้น

พยายามทำรู้จักตัวเอง ชีวิตตัวเองให้ดีกว่าเดิม

พยายามอยากจะพัฒนาตัวเองครับ

บางทีคำพูดสวย ๆ ก็ไม่ทำให้เราเก่งขึ้น หรือถ่ายภาพสวยขึ้น หรือจะทำให้เราเข้าใจตัวเองได้มากขึ้น

มันทำเพียงให้เราสบายใจว่า ไอ้ขี้แพ้แบบเรานี่ก็ยังมีดีอยู่ เท่านั้นเองครับ

ต้องเริ่มลงมือครับ  แม้ยังจะกลับมาเริ่มได้ไม่สวย ไม่ดีนัก

แต่ผม กำลังพยายามอย่างหนักครับ

คุณถ่ายภาพมาหลายปี การถ่ายภาพสอนอะไรคุณบ้าง?

ผมคิดว่าผมตอบคำถามนี้ได้แล้วล่ะครับ

ขอบคุณเจ้าของคำถามอีกครั้งครับ ที่สะกิดเตือนผม

ขอบคุณกำลังใจที่ส่งกันมาทางหลังไมค์นะครับ ขอบคุณมาก ๆ มีมาเรื่อย ๆ ทั้งจากห้องมือหมุน และห้องโอลิมปัส ขอบคุณจริง ๆ ที่ทำให้ผมตาสว่างครับ

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ย. 52 10:24:55

จากคุณ : หมีแว่นกลม ๆ
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 52 10:20:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com