Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แบต canon g10 NB-7L แต่เขียน made in china เป็นของปลอมหรือเปล่าครับ  

วันก่อนไปซื้อ canon g10 มาจากร้านแถว fortune ครับ
16900 แถม ประกันศูนย์ + SDHC 4 GB + ผ้าเช็ดเลนส์

เชคอุปกรณ์ number - หมายเลขประกันแล้ว ทุกอย่างโอเค

แต่ผมลืมจับ batt มาดู
ผ่านมา 1 อาทิตย์ลองจับแบตมาดู พบว่าเป็น canon NB-7L ที่ made in china ครับ  ==' งงเลย   เพราะก็เคยพอได้ยินมาว่า ของแท้เป็น made in japan (หรือว่าผมเข้าใจผิด)

ตอนนี้มี batt 1 ก้อน วางแผนที่จะซื้อแบตสำรองอยู่แล้วครับ
ผมเลยงงว่า NB-7L made in china ที่มีอยู่ตอนนี้เป็นของจริงหรือของปลอม  จะได้ตัดสินใจเลือกซื้อแบตสำรองต่อได้นะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : หมอโต
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 52 15:15:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com