Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช า ว มื อ ห มุ น . . . . ทุ ก ท่ า น . . . .ข อ ร้ อ ง เ ถ อ ะ ค รั บ  

ก่อนอื่นขออนุญาตน้าไผ่เอาภาพนี้มาประกอบด้วย เนื่องจากผมรักภาพนี้มากถึงมากที่สุด อยากมอบโล่ห์ให้เลย โหดมันฮามาก ดูกี่ทีกี่ครั้งก็หัวเราะทุกครั้ง เชื่อไหมว่า เป็นภาพที่ทำให้ทั้งบ้านผมหัวเราะจนตกเก้าอี้ ฉี่ราดมาแล้วดูแววตาคุณพี่ท่านซิ คงอยากจะบอกว่า ทำมัยถึงทำกับฉันด้ายยยยย
ขอบคุณน้าไผ่เป็นอย่างสูงอีกครั้ง

เข้าประเด็น

ผมอยากขอให้ขาวมือหมุนทุกท่าน ปล่อยวางนะครับ อะไรที่มันจะทำให้หงุดหงิดหมองใจขุ่นเคือง ก็จงโปรดผ่อนคลาย  

เพราะที่นี่ มีแต่เพื่อน และ อย่าเอารูปถ่าย หรืออุปกรณ์ มาเป็นสาระให้รกสมอง ติติงก็ติเพื่อก่อ จะชมจะยกยอก็เป็นที่เข้าใจรู้กัน เพื่อสังคม ทุกท่านต่างมีฝีมือ และมุมมองต่างกัน สองคนยลตามช่องอะไรประมาณนั้น

ชม ดู ติติง อย่างไรก็เป็นเพียงรูปถ่าย จะพัฒนามากน้อย ก็คือภาพ อย่างน้อย เจ้าของก็พยายามเอามาให้ดูละ ก่อนอื่นใด คิดถึงยามที่เจ้าของภาพถ่ายทำเอามาลงให้ดู คิดแค่เบื้องต้น ก็นับว่าต้องดีใจและขอบคุณที่ท่านนั้นเอามาแบ่งปัน

ภาพบางอย่างสื่อได้มาก บางอย่างสื่อได้ออกมาน้อย บางภาพไม่เป็นชิ้นเป็นอันและเทะ เลอเทอะ ก็ว่ากันไป จะมีใครชม จะมีใครเสียดสี ก็โปรดปล่อยวาง ซึ่งหากนำมาคิดให้ดีอาจจะได้แนวคิดใหม่เป็นหนทาง ไปปรังปรุงอีกก็เป็นได้

ดั่งเช่น ผมเห็นสมาชิกบางท่านในห้องอื่นถอนตัวไป แล้ว มันไม่สู้ดี เสียความรู้สึกพอควร

จะอย่างไร ก็ครึกครื้น ครื้นเครงกันไว้ ตอนนี้บรรยากาศสนุกมันมาก
บางภาพที่ดูธรรมดาเหมือนจะไม่ได้เรื่อง หรือไม่ได้ตั้งใจหลายภาพ แต่กลับทำเอาผุ้ชมอย่างผมสนุกกับการรับชมหลาย

อีกแบบคือปั่นราคานี่ผมก็ว่าดี หมุนเวียนกันไป จะได้ราคาถูกแพง ก็เงินเขา

เรื่อยเปื่อยแล้ว เชิญท่านอื่นต่อด้วยครับ วันนี้งานเยอะ ง่วงละ

จากคุณ : น้าแหลม
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 52 23:38:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com