Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[โพสท์แทน] กล้องแคนนอน ถ่ายแล้วออกมาเป็นลายลูกฟูก ช่วยดูหน่อยค่ะ (หลังจากออกจากศูนย์)  

เค้าฝากมาโพสท์นะคะ

กล้อง Canon Powershot SX1 IS
ใช้งานถ่ายรูปติดบัตร แต่หลังจากมีปัญหาเรื่องเลนส์ เข้าศูนย์เปลี่ยนออกมา
(ศูนย์บอกว่าเปลี่ยนทั้งชุด เพราะเจ้าของเอากล้องไปงานอบรมด้วย แล้วเจอปัญหา ทาง canon เลยเอาเข้าศูนย์ให้เลยค่ะ)

หลังออกมาจากศูนย์ ตั้งแต่รูปแรกที่ถ่าย ก็เจอปัญหา มีลายลูกฟูกบางๆ ในรูป

(ดูไฟล์ประกอบนะคะ)
จากที่สังเกต ลายจะเป็นแนวตั้ง และสม่ำเสมอ เป็นทุกรูป
เจ้าของเลยเอาไปส่งศูนย์อีกครั้งเมื่อวาน วันนี้ทางศูนย์โทรมา
บอกว่า ให้ลองใช้โปรแกรมอื่นเปิดภาพ (เป็นที่ Software ที่ใช้ทำรูป?)
เจ้าของไม่เห็นด้วย และแย้งไป คำตอบคือ เดี๋ยวถามเจ้านายก่อน พรุ่งนี้จะติดต่อมาใหม่

อยากให้ช่วยดูอาการตามรูปประกอบข้างล่างหน่อยค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ้างคะ

.................

รูปก่อนเข้าศูนย์ (เข้าศูนย์ครั้งแรกวันที่ 10 ก.ย. ค่ะ)

ถ่ายแนวตั้ง

**ไฟล์ใหญ่ไป ดูคห. 1 นะคะ**

จากคุณ : salamanka
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 52 17:59:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com