Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยเปรียบเทียบกล้องพวกนี้ทีนะคะ  

ดู samsung PL 60/PL65
PANA FX48/FS15/TZ2 เอาไว้ค่ะ
ลองไปลูบคลำมาพอสมควร ก็โอเคค่ะ
มีแนะนำตัวออื่นอีกหรือเปล่าคะ
งบประมาณ6-7k ไม่เกิน 8000

compact เล็กๆเบาๆค่ะ

จริงๆอยากได้ซูมเยอะๆ แต่ว่างบมาแค่นี้ค่ะ
เรื่องซูมก็มีคำว่า extra optical zoom เพิ่มมา มันคืออะไรเหรอคะ

สี ชอบแบบธรรมชาติหน่อยยค่ะ
ถามร้านมีแต่ร้านบอกว่าตั้งได้ แต่อยากได้แบบพื้นฐานของยี่ห้อค่ะ

ทนร้อนทนหนาวเยอะหน่อยก็ดีค่ะ
เคยเอากล้องตัวเก่าไปเมืองนอก แข็งไปเลยค่ะ
ตอนแรกนึกว่าเจ๊งซะแล้ว พอมาศึกษาที่จะซื้อตัวใหม่เลยเพิ่งรู้ว่า กล้องก็กลัวหนาวเหมือนกัน

ความละเอียดรูป ไม่ค่อยเน้นค่ะ แต่เดี๋ยวนี้มันก็เยอะๆทั้งนั้นอยู่แล้ว

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้านะคะ

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ย. 52 20:18:25

จากคุณ : rainbow092
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 52 20:16:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com