Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพิ่งไปซื้อกล้อง Panasonic DMC-FT1 มาค่ะ  

วันนี้เพิ่งไปซื้อกล้องPanasonic DMC-FT1 มาค่ะ ตอนแรกตั้งใจจะไปซื้อกล้องวีดีโอ canon legrea fs200 เพราะแค่อยากเอามาถ่ายวีดีโอลูกเก็บไว้เป็นที่ระลึก และราคากับของแถมก็ OK แต่ไปๆมาๆ พนักงานที่ร้านมาแนะนำกล้อง Pana รุ่น DMC-FT1 ให้เพราะถ่ายวีดีโอและภาพนิ่งได้ดีมาก ส่วน Canon ถ่ายภาพนิ่งไม่สวยเหมือนถ่ายในมือถือ ก็เลยตัดสินใจซื้อมาเพราะเห็นว่า จะได้ไม่ต้องถือสองเครื่องเวลาออกไปข้างนอก และที่สำคัญพนักงานบอกว่ากล้องนี้สามารถใช้งานได้ในอุณหภูมิต่ำสุดถึง -10 องศา ถูกใจดิฉันมาก เพราะกำลังจะย้ายไปอยู่ต่างประเทศค่ะ (เคยมีกล้องเสียเพราะใช้ในอุณหภูมิต่ำมากค่ะ) ดิฉันก็เลยตัดสินใจซื้อเลย และก็โง่ที่ไม่ได้กลับมาเช็คทางเน็ตก่อนซื้อ เพราะพอกลับมาบ้านมาอ่านคู่มือปรากฎว่า มันไม่ได้เน้นเรื่องการถ่ายวีดีโอเสียเท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะเน้นแต่กันน้ำค่ะ และที่สำคัญมันระบุเลยว่าสามารถใช้ได้ในอุณหภูมิระหว่าง 0-40 องศาเท่านั้น ดิฉันจึงขอเรียนถามท่านกูรูหน่อยค่ะ ว่ากล้องนี้มันถ่ายวีดีโอได้ดีจริงๆหรือเปล่าค่ะ และดิฉันควรจะเอากล้องนี้ไปคืนเค้ามั้ยค่ะ ในเมื่อพนักงานบอกดิฉันตั้งสามรอบว่ามันใช้ได้ในอุณหภูมิต่ำขนาดนั้นได้ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Toom
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 52 23:00:25 A:125.24.134.216 X: TicketID:232786

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com