Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

## ทำไม ชอบคิดกันว่า G10 เหมือนกับ G11 กันครับ? ผมว่า มันต่างกันเยอะนะ  

ทำไม ชอบคิดว่า G10 ไม่ต่างจาก G11 กันอ่ะครับ

แค่ ขนาด CCD เท่ากัน แต่ G10 ละเอียด 14mp ในขณะที่ G11 ละเอียด 10mp แค่นี้ ผมว่า G11 ก็น่าสนใจมากกว่า G10 เยอะเลย เพราะคนเล่นกล้องระดับนี้ คงเน้นที่คุณภาพเป็นหลัก

ส่วนมันดีกว่ากันยังงัย ไป search เอาละกันนะ ผมว่า นี่แหละข้อแตกต่างสำคัญเลยล่ะ

จากคุณ : ยาตรีนิสิงเห
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 52 22:16:42 A:124.120.193.93 X: TicketID:091379

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com