Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

SB900 ตั้งค่าอย่างไรถ้าต้องการใช้กับ Wireless Triggle  

รบกวนสอบถามพี่ๆทุกท่านที่มีประสบการณ์ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับคือตอนนี้ผมใช้ SB900 ต่อระบบ Wireless Triggle 1 ตัวรับ 1 ตัวส่ง (คือหาตัวรับได้แค่อันเดียว ยังไม่อยากซื้อเพิ่มครับ) แต่ผมต้องการให้ SB900 สั่งการระบบ Wireless กับ SB600 ให้ทำงานพร้อมกันจะทำได้หรือไม่ และต้องเซ็ทอย่างไรครับ เพราะผมใช้ SB900 ติดหัวกล้องและตั้งไว้ที่โหมด Master เซ็ท TTLหรือ Manual ก็จะสามารถสั่งการ SB600 ได้แต่พอนำไปติดกับ ตัวรับสัญญาน Wireless Triggle ต้องปรับ Master ตัว SB900 เป็น Manual ถึงจะสั่งการผ่าน Wireless ได้แต่จะไม่สามารถสั่งการ SB600 ได้ครับ ต้องรบกวนพี่ๆทุกท่านแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากนะครับ

จากคุณ : ArMiE
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 15:38:07 A:124.120.13.66 X:

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com