Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวน ท่านทั้งหลาย ขอความกรุณาแนะนำด้วยค่ะ  

รบกวน ท่านทั้งหลาย ขอความกรุณาแนะนำด้วยค่ะ

เพิ่งถอย G10 มา ค่ะ  ถ่ายภาพยังไม่ค่อยเก่ง  รบกวนถามตามนี้ค่ะ

1. วันนี้ไปถ่ายภาพบรรยากาศห้องประชุมมา ใช้ออโต้ธรรมดา รูปที่ได้ไม่สว่างเท่าที่ควร มืดค่ะ พยายามปรับ แต่ยังไม่ค่อยเป็น
ควรจะตั้งค่ายังไงคะ

2. ถ่ายชัดตื้น หน้าชัดหลังเบลอ และ หน้าเบลอหลังชัด ด้วยทำไงดี

3. ถ่ายภาพบุคคล มีเคล็ดลับยังไงบ้างคะ

จากคุณ : น้ำหนุน
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 15:02:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com