Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** ลองถ่าย protriat แบบบ้านๆ (นอก) ซักครั้งนะครับ **  

... ถ่ายภาพ แนวบุคคลนี่ ผมก็ถ่ายอยู่บ่อยๆ ส่วนมากก็ถ่ายทั่วๆไป คนในครอบครัวบ้าง แต่แบบว่า

protrait สาวสวย โพสท์ท่าให้ถ่ายนี่ ไม่ถนัดเลยจริงๆครับ ใครชวนก็ไม่เคยไป พอดีว่า

น้องๆที่ชมรมถ่ายภาพ อยากถ่ายแนวนี้ ชวนเพื่อนๆที่รู้จักกันมาลองถ่าย ก็เลย ขอลองถ่ายบ้าง

ตามประสาคนไม่ค่อยได้ถ่ายแนวนี้ครับ

... ไม่มี รีเฟล็ก ไม่มีแฟลช ไม่จัดแสงอะไรทั้งสิ้น ใครมีกล้องมีเลนส์อะไรก็ถ่ายกันทั้งอย่างนั้นๆเลย

แสงธรรมชาติตอนเย็นๆ ใช้เลนส์สองตัว 50mm/1.8 กับเลนส์เก่า Tamron 90mm/2.8

น้องเขาเก่งครับ โพสท์ท่าได้สวยมากๆเลย ไม่ต้องจัดอะไรเลย ขอขอบคุณ

น้อง เอมเม่ มา ณ ที่นี้ด้วยที่มาเป็นแบบให้พวกเราได้ถ่ายกันครับ ...

ปรับแต่งตามความชอบของคนถ่าย เด้งบ้าง ซ๊อฟท์บ้าง ... มั่วๆกันไปครับ

...สถานที่ถ่าย ข้างๆ ทางรถไฟ เมืองกาญจน์ฯ ครับ ...

แนะนำ ติ ได้เลยนะครับ ไม่ต้องเกรงใจนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : pax
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 52 14:28:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com