Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ จะมีไหม compact ที่ถ่าย portrait สวยๆ ในงบ 8,000 บาท ++ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ  

1. งบ 8,000 บาท บวกลบได้นิดหน่อย เกรงใจคุณแม่ค่ะ

2. ถ่าย Portrait (ด้วยโหมดที่กล้องมีให้) สวยๆ แบบหน้าใสๆ สว่าง ใกล้เคียงกับกล้องตัวใหญ่ macro ชัดๆ จะมีไหมนะ

3. ถ่ายพาโนรามาได้ก็จะดีค่ะ เผื่อเอามาถ่ายเล่น (บ้านอยู่เมืองมะขามหวาน ภูเขาเยอะ)

4. ใช้ง่าย เพราะตัวเองคงใช้ไม่บ่อย คุณพ่อคุณแม่ใช้บ่อยกว่า

5. สีสวย (สีของภาพนะคะ)

6. มีร้านแนะนำมั้ยคะ (แถบ กทม. และ รังสิต)

อ่านกระทู้จนตาลายแล้วค่ะ รบกวนช่วยจำกัดวงให้แคบเข้ามาให้หน่อยนะคะ จะได้ลองศึกษาดู และตอนไปลองจะได้ไม่สะเปะสะปะ ชอบถ่ายภาพ Portrait เล่นกับน้องสาว และคุณพ่อคุณแม่(เป็นครู) ใช้ถ่ายงานโรงเรียน รูปเด็ก ทั่วไปค่ะ

ยังงงๆกับคำว่าสีสดๆ ของ fuji nikon olympus ที่ว่าสด มันสดยังไงเหรอคะ ถ้ามีรบกวนโพสต์ให้ดูเป็นตัวอย่างหน่อยค่ะ

ใจอยากได้ G10 มากๆ แต่เกินงบไปเยอะ ไว้หาเงินได้เองเมื่อไหร่ ไม่พลาดแน่นอน

กล้อง fuji ตระกูล s เป็นยังไงบ้างคะ ถ่ายสวยกว่า compact ทั่วไปมั้ย ถ้าดีกว่ากันมาก ในราคาที่พอๆกัน แต่พกยากหน่อย ก็พอหยวนๆค่ะ

ขอบคุณนะคะ

จากคุณ : Ku_Aom77
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 52 09:03:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com