Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**ไปน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น... เมืองกาญจน์ ..... ****  

... ช่วงนี้ หน้าฝน น้ำเยอะดี ออกไปถ่ายน้ำตกกันก็ดีนะครับ ใกล้ที่ไหน ก็ไปที่นั่นแหละครับ ...

น้ำตกห้วยแม่ขมิ้น อยู่ที่เมืองกาญจน์ ทางไปก็ไปทางน้ำตกเอราวัณนะครับ อยู่เลยไปอีกหน่อย

ไปได้สองทาง คือ ทางรถและต้องข้าม แพขนานยนต์สองครั้ง ภาษาถิ่นเขาเรียกว่า เท้ง ครับ

เท้งแรกไม่กว้างมาก แต่เท้งที่สองนี่ไกลพอประมาณ เขาคิดเฉพาะค่ารถเท่านั้น

เท้งแรกไม่ถึงร้อยบาท ไม่แน่ใจน่าจะ 80 บาท ส่วนเท้งสอง ร้อยกว่าบาทกลางๆ ไปกี่คนก็เท่ากัน...

อีกทางหนึ่งก็ทางสันเขื่อนศรีนครินทร์ไปตามทางได้เลย ถ้าหน้าฝนอาจจะมีบางช่วงเป็นโคลนบ้าง ... ไม่ต้องข้ามน้ำ

ควรเป็นรถกระบะธรรมดา ไม่ต้องถึงขนาด 4WD ก็ได้ครับ ใช้เวลาไม่นานครับ ...สำหรับคนที่สนใจ...ไปชมและถ่ายภาพกันได้ง่ายๆ

......... ระหว่างทาง ตอนเช้าๆ มีทะเลหมอกเมืองกาญจน์ให้เก็บภาพได้นิดหน่อย......

จากคุณ : pax
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 52 11:52:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com