Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

R10 ทำผมงานเข้าแล้วครับ  

เย็นนี้เพิ่งไปถอย Ricoh R10 จากร้านกล้องใหญ่มาสดๆร้อนๆ (ได้มาโครคิทแถมมาด้วย 1 ชุด จากร้านกล้องใหญ่) คือ ตอนแรกดูไว้ 2 ยี่ห้อคือ ฟูจิ กับ ริโก้ ด้วยงบประมาณจำกัดคือ 1 หมื่นบาท และได้ลองมาโครของริโก้ดู จึงตกลงปลงใจกับริโก้ แต่ที่บอกว่างานเข้าไม่ได้เกี่ยวกับว่ากล้องมีปัญหาหรือร้านบริการไม่ดี แต่มันมาจาก............ผบ.ของกระผมเอง
ร่ายมาซะยาว จะเล่าให้ฟังเป็นช็อตๆ ละกันครับ

>>ก่อนไปซื้อกล้อง ผบ.ผมโทรมาหา (คือเค้าอยู่บ้านเค้าผมก้ออยู่บ้านผม คนละจังหวัดกัน)
ผบ. >> ตัวเองจะไปซื้อกล้องไรอ่ะ คิดไว้ยัง
กระผม >> ไม่รู้ดิ อยากไปลองจับๆดูก่อนอ่ะ แต่คิดไว้ 2 ตัวละ
ผบ. >> จะเอายี่ห้อไรเหรอ
กระผม >> ไม่ Ricoh ก้อ Fuji นี่แหละตัวเอง
ผบ. >> ทำไมล่ะ ......ทำไมไม่เอา S_ _Y บ้านเค้าอ่ะใช้ยี่ห้อนี้ทั้งนั้น
เลยนะ
กระผม >> เค้าไม่ค่อยอยากได้ยี่ห้อนี้อ่ะตัวเอง
ผบ. >> เพราะตัวเองอ่านในเนตมาใช่ป่ะ ไปเชื่อในเนตทำไมมาก
กระผม >>(คิด) กำ....งานเริ่มมาละสิกรู...ตังก้อตังกรู...ไม่เคยกู้มาเรย
>> เชื่อเค้าดิ เค้าศึกษามาละนะ
ผบ. >> อ่ะๆๆๆ แล้วก้อตามสเตป กดวาง
จากนั้นอีก 5 นาทีโทรมา
ผบ. >> ตัวเองอยากได้ไรก้อซื้อเหอะ
กระผม >> อืม เดี๋ยวเค้าดูอีกทีนะ
จากนั้นพอไปร้าน ผมก้อซื้อริโก้มา งานก้อมาในบัดดล
ผบ.โทรมา >> ตัวเองซื้อกล้องไรมาอ่ะ
กระผม >> ริโก้จ๊ะ
ผบ. >> โอ้โห...ยี่ห้อไรอ่ะ ไม่เป็นที่นิยมเลย อารมณ์เสียอ่ะ ซื้อไปเรื่อยอีกละ
กระผม >> อ่า เชื่อเค้าเถอะ ของเค้าดีจิงๆนะ และก้อมีมานานแล้ว
ผบ. >> เค้าเซ็งตัวเองเลยนะ เค้าอารมณ์ไม่ดีไว้ค่อยคุยกันใหม่นะ
แล้วก้อวาง
ผมจะบอกไงดีเนี่ย เซ็งกับชีวิต
อาจยาวไปหน่อย แต่แค่อยากเล่าให้ฟังอ่ะครับ

จากคุณ : mmm
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 52 22:10:53 A:192.168.1.66 X:119.42.77.95

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com