Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:::>> ขอความช่วยเหลือ Canon 350D รุ่นถ่ายภาพใต้น้ำครับ...T-T  

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาวห้องกล้องทุกท่าน ปกติผมไม่เคยตั้งกระทู้ในห้องกล้องมาก่อน อาศัยอ่านเอาความรู้อย่างเดียวครับ

แต่วันนี้มีปัญหาจะมารบกวนขอความรู้หน่อยครับ คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ตัวผมได้ไปถ่ายภาพกับเจ้า 350D คู่ใจ ที่ริมแม่น้ำ โดยลงไปถ่ายบนโป๊ะ

พอเสร็จ กำลังจะกลับขึ้นฝั่ง แล้วสะพานไม้ที่ทอดระหว่างโป๊ะกับฝั่งมันดันหักครับ (-_-") กร๊อบ!!! ตูมมมม!!! ลงไปทั้งตัวเลยครับ

กล้องอยู่ในน้ำไม่เกิน 5 วินาที ขึ้นมาผมถอดแบตถอด Compct flash ออกทันที แต่พอกลับมาบ้าน เห็นเลยว่ามีไอน้ำอยู่ที่ LCD, ช่องโฟกัส

เลนส์คิทก็มีน้ำเข้าด้วย โชคยังดีที่ไม่ได้เอาเลนส์ตัวอื่นๆไปด้วย  T-T เลยอยากจะมาถามชาวห้องกล้องว่า ผมจะทำอะไรได้บ้างครับ  

จะส่งศูนย์ หรือมีร้านซ่อมแนะนำ จะขอบคุณมากเลยครับ

จากคุณ : ขุนแผน_DK
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 52 10:05:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com