Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้กล้อง SONY ราคาไม่เกิน 15,000 แนะนำหน่อยค่ะ  

กำลังจะซื้อกล้องดิจิตอล ขนาดพกพาสะดวก  แต่ไม่มีความรู้เรื่องกล้องเลย smile
ตอนนี้กำลังมองๆ ของ sony อยู่ค่ะ  งบประมาณไม่เกิน 15,000 บาท  ตอนแรกมองๆ รุ่น WX1 อยู่ค่ะ
โดยปกติจะเป็นคนชอบถ่าย Macro แต่รุ่นนี้ ไม่มีปุ่ม Macro ให้  ก็เลยลังเลใจน่ะค่ะ
กับอีกรุ่น T900 ก็สวยดีค่ะ  แต่ไม่แน่ใจว่าฟังชั่นการใช้งานจะเป็นยังไงบ้าง
หากมีรุ่นไหนน่าใช้  รบกวนผู้รู้  ให้คำแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณมากๆ ค่ะ กระพริบตา

จากคุณ : tuenjung
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 52 15:59:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com