Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กล้องหายหลายรายการ ขอความช่วยเหลือครับ  

เมื่อวันที่ 23 ตุลาคม ที่ผ่านมา ถูกขโมยเข้าบ้านครับ
กระเป๋ากล้องหาย ยกไปทั้งใบ รายการตามนี้ครับ

1. กล้อง Nikon D80 หมายเลขเครื่อง 2161479

2.เลนส์kit  Nikkor 18-70 หมายเลขเครื่อง 4134524

3.เลนส์ SIGMA AF 70-200/2.8 APO EX DG MACRO หมายเลขเครื่อง 1014663

4.เลนส์ SIGMA 10-20/44-5.6 EX DC หมายเลขเครื่อง2211177

5.แฟรช Nikon SB-900 หมายเลขเครื่อง2028167

6.กระเป๋าเป้แบบผ้าสีดำ ยี่ห้อ Giottos

ไปแจ้งตำรวจและได้มาดูที่เกิดเหตุแล้ว แต่คงสิ้นหวัง หารอยนิ้วมือไม่ได้เลย ถึงได้ ก้อไม่รู้จะจับได้หรือป่าว

หากเพื่อนๆท่านใดเจอ รบกวนช่วยให้ข้อมูลผมด้วยครับ เก็บตังค์ซื้อกว่าจะได้แต่ละชิ้น เหนื่อยคับ

ผมชื่อ ฉัศเมศร์ ฉัตรจิรพัฒ์ (ตองเจ)
เบอร์โทร 081-3749547
อีเมล์ sand-07@hotmail.com
อยู่้หมู่บ้านเสรี5 แถวๆพรีเมีย์พระราม9
ใครมีคำแนะนำอย่างไรช่วยบอกด้วยครับ

ช่วงนี้ใกล้ปีใหม่แล้ว เป็นวันหยุดยาว เผื่อใครที่จะไปเที่ยวนานๆ ให้เตรียมการป้องกันดีๆ เพราะขนาดกลางวันและมีคนอยู่บ้าน..ผมยังโดน...ของมีค่าอย่าเก็บไว้ที่บ้าน เลยครับ หลังเกิดเหตุเพื่อนข้างบ้านเอาเทปบันทึกตอนขโมยเข้าบ้านเค้ามาให้ดู มันใช้เวลา 4นาที กว่าๆ ในการงัดเข้าบ้านและค้นตามตู้เซฟต่างๆ โดยใส่ถุงมือด้วย ไม่อยากให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นกับเพื่อนๆ หรือ ใครอีกเลยครับ
คนไม่่โดนกับตัวคงไม่ซึ้ง

ขอให้ทุกท่านป้องกันดีๆจะได้สนุกกับการเดินทางท่องเที่ยวอย่างสบายใจครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Captain Gerrard
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 52 17:24:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com