Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่ครับ ช่วยเลือกกล้องทีครับ ระหว่าง Canon500D กับ Nikon90D  

Canon500D (12 คน)
  Nikon90D (29 คน)

29.27%
  Canon500D (12 คน)
 70.73%
  Nikon90D (29 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 41 คน

เป็นมือใหม่มากๆครับกำลังจะหัดเล่นกล้อง DSLR
อยากได้กล้องตัวนึงที่จะอยู่กับเราไปหลายๆๆๆๆๆปีเลยครับเพราะคงไม่มีปัญญาซื้อใหม่แล้ว
ประมาณว่าภาพสีสวย ใช้งานง่าย ทนทาน หรือหลายๆอย่างรวมๆกันอ่ะครับ
ขอให้พี่ๆห้องนี้ที่แสนใจดี T T ช่วยเลือกหน่อยนะคร้าบ จะไปซื้อแล้วว
ราคาไม่ใช่ปัญหาครับ แต่อยากได้ที่มันเหมาะสมกับตัวเราเองด้วย

จากคุณ : Fallen Joker
เขียนเมื่อ : 30 ต.ค. 52 20:31:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com