Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้แวะไป canon mbk มาครับ  

วันนี้วันดีครับ ได้ฤกษ์ไปบริจาคโลหิตที่สภากาชาดมา ขากลับนั่งรถไฟฟ้ามาลงที่ mbk ว่าจะแวะไปดู 7D ครับ
ไปถึงเจอคุณโปรโกเมศ คุยเรื่อง Flash อยู่ครับ เลยได้นั่งฟังแป็บหนึ่ง ได้ความรู้ติดหัวมานิดหนึ่งว่า "Flash ปรับบวกลบเนี่ย ไม่ใช่ความแรงของแฟรชครับ แต่เป็นระยะเวลาที่ปล่อยแสง" อันนี้ยอมรับครับ ว่าเพิ่งรู้จริงๆ ได้ประโยชน์มากๆ ได้เรียนรู้ว่ารูปไหนควรใช้ TTL หรือ Manual แล้วเป็นเท่าไร

หลังจากนั้นไปลองๆ จับ 7D ครับ ดูได้ไม่ถึง 5 นาที ต้องรีบเดินออกครับ ไม่งั้นได้เสียตังค์แน่ๆ ท่องไว้ในใจว่ารอ 5DMKIII ท่องเข้าไว้ ท่องเข้าไว้ ....

เขียนเล่าเพราะว่าอยากขอบคุณโปรโกเมศครับ ไปยืนๆ แอบฟัง แอบได้ความรู้กลับมาด้วย ขอบคุณครับ

จากคุณ : civic_coupe
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 52 22:40:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com