Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<< ++++ Picture Style แบบ SGBUU_LIFE กับการเล่นแบบRAW ครั้งแรก++>>  

เพิ่งได้ Picture Style  แบบ  SGBUU_LIFE มาครับ

คงไม่ต้องบอกนะครับ ว่า Picture Style นี้ใครทำฮ่าฮ่าฮ่า

เพราะชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า SGBUU กระทง  (ผมแอบไปโหลดมา ขออนุญาตน้าSGBUUเลยล่ะกัน)

เลยขอนำไปลองซักหน่อย  ลองแล้วถูกใจมากเลยครับ พร้อมกับการเล่นไฟล์แบบRAW ครั้งแรก

ตามที่น้า เด็กหนอนข้างบ้าน เคยบอกไว้ใช้ RAW แล้ว DPP จะสนุกกับการถ่ายภาพยิ่งขึ้น

ขออ้างอิงคำสอนหน่อยนะน้าเด็กหนอนหยอกเย้า

ส่วนภาพชุดนี้ไม่ได้แต่งอะไรเพิ่มครับ ย่อ USM ใส่ลายน้ำ เท่านั้นครับ

เพื่อให้ท่านเห็น สีและภาพจาก Picture Style นี้แบบจริงๆครับ

รบกวนติชมได้ตามสะดวกครับ

จากคุณ : แถมฟรีน้ำ 1 ขวด
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 52 13:52:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com