Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

1000D ของผมจะลงเอยยังไงนะ ขอคำแนะนำด้วยครับ เริ่มปวดหัวตีบๆละ  

คืองี้ครับ ซื้อ 1000D มือสอง ประกันร้านโฟโต้ฮัทเหลือถึงมกรา 53
ปกติใช้รับงาน มี 400D อยู่สองตัว ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ
กะว่าจะเอา 1000D มาเสริมทัพ
ประกันเหลือ น่าจะอุ่นใจ
ปกติแล้วผมมีเลนส์ทั้งหมด 5 ตัว ไม่เคยมีปัญหาซักครั้งเลย
ใช้ออกงาน 2 งาน เริ่มมี Error99 เข้ามากวนใจ
บางทีก็ดับไปเฉยๆ ต้องใส่แบตเข้าไปใหม่
เห็นท่าไม่ดี ก็เลยส่งร้านโฟโต้ฮัท ให้เอาไปเช็คศูนย์ให้
ไปตาม 2 ครั้งแล้วครับ ยังไม่ได้เรื่องเลย
พอส่งกลับมา บอกว่าซ่อมเสร็จแล้ว พอเราลองยิงรัวๆ ยิงๆ ไป
ก็ Erroe99 อีก คนขายก็บอกว่า "เป็นเพราะเลนส์พี่หรือเปล่า"
"เลนส์ติดกล้องไม่ใช่ของโฟโต้ฮัทนี่ครับ" กล้อมแกล้มไป
ผมบอกไปว่า ผมต้องการความชัวร์ 100% ไม่ใช่เป็นๆหายๆ
กล้อง ออกแบบมาสำหรับเปลี่ยนเลนส์
จะต้องไม่มีปัญหาถ้าเลนส์ถูกเปลี่ยน ถ้ากล้องใช้การไม่ได้
หรือซ่อมไม่ได้ ผมควรจะได้กล้องตัวใหม่ไปแทน
แล้วให้เบอร์โทรของผมกับศูนย์ไป บอกว่า ถ้าเรื่องละเอียดกว่านี้ พี่คงต้อง
ติดต่อเองแล้วล่ะครับ
ล่าสุด ร้านส่งกล้องผมไปศูนย์หนอน (ขอนแก่น)

ท่านทั้งหลาย คิดว่าควรจะเป็นยังไงต่อไปครับ
ผมควรทำยังไงดีครับ เกรงว่าประกันหมด จะเหลือกล้องพังๆ ติดมือตัวนึง
.....

จากคุณ : -=toytoy=-
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 52 23:29:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com