Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอารูปจากกล้อง Panasonic TZ 7 มาให้ชมค่ะ  

จริง ๆ อยากได้ Pana ZR 1 มากกว่าค่ะ แต่มันรอไม่ได้แล้วค่ะ ต้องเอา ณ ชั่วโมงนั้น ๆ แล้ว ก็เลยได้ตัวนี้มาแทน  รู้สึกว่าสีตรงหน้าจอ จะเข้มกว่าภาพที่เห็นจริงนะคะ เวลาเอามาเปิดกับคอม  แต่ทั่ว ๆ ไปก็พอใจค่ะ (ก็อยากพกอันเล็กเองนี่) ภาพก็อาจไม่สวยมากมายนะคะ

ตอนซื้อตอนแรก ๆ ก็ คิดอยู่เรื่องรูปลักษณ์ กลัวไม่สวย ไม่เท่ห์ ดูใหญ่ ๆ แต่พอดูกล้องเล็ก ๆ ตัวอื่นแล้ว ไม่ชอบเลยค่ะ กล้องอื่น ๆ สวยก็จริง แต่ทำอะไรไม่ค่อยได้อะค่ะ   (โดยเฉพาะยี่ห้อ ยอดนิยมสำหรับสาว ๆ เห็นเชียร์กันเหลือเกิน) เอ่อ โลภมากเนอะ อยากได้กล้องเล็ก ๆ แต่อยากได้แบบปรับได้เยอะ ๆ  เอาเป็นว่าไปดูรูปกันเลยค่ะ

ไปถ่ายไกลหน่อยนะคะ ที่ตุรกีค่ะ

จากคุณ : Freedom of Life
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 52 22:35:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com