Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++++ เชิญสมาชิกร่วมโหวต การประกวดภาพห้องมือหมุน หัวข้อ สิ่งมีชีวิต ++++++  

exclaim

กติการการโหวตง่ายๆ

เพียงพิมพ์   หมายเลขภาพที่ตนเองชอบใจ    5  ภาพ      เท่านั้นเรียบร้อยครับ

เปิดรับคะแนนโหวต จากท่านสมาชิกและคณะกรรมการ    
จนถึงวันที่  7 ธันวาคม  เวลา  23.59  

แต่เนื่องจากว่าี server ของ pantip   ล่มไปตั้งแต่เวลา  22.02  ของวันที่  7/12/09  
และฟื้นกลับคืนมาเมื่อเวลา  9.24  ของวันนี้ ทำให้การโหวตหยุดชะงักในชั่วโมงสุดท้าย    

ผู้จัดจึงขอต่อเวลาชดเชยเวลา   ปิดรับการโหวต เป็นเวลา  17.59 ของวันที่  8/12/09    

จึงเรียนมาให้ทราบทั่วกัน  และขออภัยในความไม่สะดวก  

---------------------------------------------------

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณสมาชิกผู้รักมือหมุนทุกท่าน
ที่ส่งภาพเข้ามาอย่างล้นหลาม  

ประเพณีการประกวดภาพของห้องมือหมุน  
ไม่ได้มีวัตถุประสงค์ จะประกวดประชันกัน ว่าใครจะเหนือกว่าใคร
แต่มีจุดประสงค์ืคือ  

1. สร้างเสริมประสบการณ์ การประกวดให้บรรดาสมาชิก
2. ฝึกฝนฝีมือ ในการหมุน  และสร้างเสริมสปิริท พัฒนามุมมอง
3. สร้างความเฮฮา เชื่อมสัมพันธ์ ในหมู่สมาชิก
4. แลกเปลี่ยนหมุนเวียนเลนส์กันเล่น ในหมู่สมาชิก  

ถ่ายสวยไม่สวย ก็ส่งเข้ามาเถอะครับ  ไม่ได้ซีเรียส  
แต่เป็นการร่วมสนุก สร้างเสริม เก็บเกี่ยวประสบการณ์  
ลองลงประกวดสนามเล็กๆกันในหมู่พี่น้อง  

เพื่อมีประสบการณ์ อีกหน่อยลงสนามใหญ่ๆ ก็จะได้พัฒนากันต่อไป

และเป็นการแลกเปลี่ยน หมุนเวียนเลนส์กันเล่นครับ  ผู้ชนะในครั้งนี้ ก็ต้องเป็นผู้จัดครั้งต่อไป    

มีผู้ส่งภาพเข้าประกวดมา มากเป็นประวัติการณ์ถึง  32 ภาพครับ

แต่มีอุบัติเหตุ  สมาชิกบางท่าน ส่งมาแต่เมล์เปล่าๆ และไม่ได้แนบไฟล์ภาพมาด้วย    ผมได้แจ้งให้ส่งเข้ามาใหม่แล้ว แต่สมาชิกท่านนั้น ส่งเข้ามาไม่ทันเวลาปิดรับภาพ
จึงต้องสละสิทธิ์โดยปริยาย

ส่วนสมาชิกหมายเลข  30  ยังไม่ได้ confirm   login  ที่ใช้กับผมเลยครับ  กรุณาหลังไมค์ หรือ เมล login มาให้ผมทราบด้วยครับ  

------------------------------------------------------------

ผู้มีสิทธิ์เข้าร่วมโหวต ได้แก่สมาชิกที่มี Login ของ pantip.com  ทุกชนิด ทุกห้อง     มีสิทธิ์โหวตได้ท่านละ 5 ภาพ       ถ้าพิมพ์เกินมา จะนับแค่ 5 ภาพแรก        

คณะกรรมการผู้ทรงเกียรติและทรงวัยวุฒิ ประจำห้องเรา สามารถโหวตได้ ท่านละ  5 ภาพ เช่นกัน  
คณะกรรมการ ตัดสิน ได้แก่
1. น้าปูน้ำ
2. ป้าสาวฮ่องกง
3. น้าชนินทร์ธร ปลาช่อน
4. น้าไอ้คุณแหลม
5. น้าเหมียวพุงป่อง  

คะแนนจากสมาชิก  ภาพละ 1 คะแนน  
คะแนนจากคณะกรรมการ ภาพละ 3 คะแนน  
จะถูกนำมารวม แล้วจัดอันดับ  1 2 3  เพื่อหาผู้ชนะต่อไป

------------------------------------------------

ส่วนผู้ที่ได้คะแนนน้อยก็อย่าเสียใจครับ   ถือเป็นการเก็บเกี่ยวประสบการณ์  เพื่อการแข่งครั้งต่อไป  

ผมได้เตรียมรางวัลปลอบใจ  เป็น magazine ถ่ายภาพของ ญี่ปุ่น Asahi  camera  คละปก  
สำหรับผู้ที่ได้คะแนน  3 อันดับสุดท้ายด้วย     รับไปเลย คนละเล่ม  ส่งให้ถึงบ้าน   555

เอาหละครับ   มาเริ่มโหวตกันเลย

เรีบงลำดับตามเวลาที่ส่งภาพเข้ามานะครับ

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 52 09:35:19

แก้ไขเมื่อ 01 ธ.ค. 52 11:21:01

จากคุณ : tamrong
เขียนเมื่อ : 1 ธ.ค. 52 10:45:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com