Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.: เรียนสอบถามเรื่องกล้อง Konica Minolta Dimage A200 ครับ :.  

คือผมซื้อเจ้าหมี DiMage A200 ตัวนี้มาตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ 2548 ครับ
ใช้งานมาก็พอสมควรครับจนถึงแก่เวลาที่มันเริ่มจะงอแงครับ

อาการที่เกิดก็คือ เวลาถ่ายถ้าเกิดเราซูมหรือใช้โหมดมาโครน่ะครับ ภาพที่ถ่ายออกมา
จะเป็นเส้นสีส้มสีเขียวน่ะครับ
แต่ลองถ่ายแบบไม่ซูมเนี่ยหรือซูมแค่นิดเดียวกล้องก็จะไม่มีปัญหายังคงถ่ายได้อยู่ครับ

จึงตัดสินใจเอาส่งให้ กิตติ เค้าลองประเมินราคาและดูอาการว่าเป็นอย่างไร
รวดเร็วทันใจครับ เค้าโทรมาแจ้งว่าของผมต้องเปลี่ยนชุดชัตเตอร์รวมถึงแผงโฟกัสน่ะครับ ประมาณนี้
ซึ่งราคาค่าซ่อมไม่รวม VAT ก็อยู่ที่ 3,900 บาทครับ

จึงอยากจะปรึกษาเพื่อนๆว่า ด้วยอายุของกล้องและฟังก์ชั่นต่างๆของเจ้าหมีตัวนี้
ควรจะซ่อมหรือว่าเก็บเงินซื้อรุ่นใหม่ดีครับ
คือตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูกเพราะว่าอยากซื้อตัวใหม่ก็อยากแต่ยังไม่มีเงินอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นครับผม

จากคุณ : LaalDupatta
เขียนเมื่อ : 9 ธ.ค. 52 11:38:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com